ผลศึกยุวชน 14 ปี เอสโคล่า รอบประเทศ นัดสุดท้ายรอบแรก,พร้อมโปรแกรมรอบสอง

การแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชน “เอสโคล่า” รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 1 (ปีที่ 31) ประจำปี 2564 ชิงถ้วยประทานทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา เทศบาลเมืองเมืองปัก อ.ปักธงชัย จ.นครราชสีมา วันที่ 23 มีนาคม 2565 เป็นการแข่งขันวันสอง ผลการแข่งขันมีดังนี้ ประเภทหญิง กลุ่ม เอ. โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี  ชนะ โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา จ.นนทุบรี 3-1 เซต 18-25, 32-30, 25-21, 25-18  โรงเรียนปักธงชัยประชานิรมิต จ.นครราชสีมา ชนะ โรงเรียนเมืองพัทยา 7 จ.ชลบุรี 3-2 เซต 20-25, 25-13, 18-25, …

การแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชน “เอสโคล่า” รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 1 (ปีที่ 31) ประจำปี 2564 ชิงถ้วยประทานทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา เทศบาลเมืองเมืองปัก อ.ปักธงชัย จ.นครราชสีมา วันที่ 23 มีนาคม 2565 เป็นการแข่งขันวันสอง ผลการแข่งขันมีดังนี้

ประเภทหญิง

กลุ่ม เอ.

โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี  ชนะ โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา จ.นนทุบรี 3-1 เซต 18-25, 32-30, 25-21, 25-18 

โรงเรียนปักธงชัยประชานิรมิต จ.นครราชสีมา ชนะ โรงเรียนเมืองพัทยา 7 จ.ชลบุรี 3-2 เซต 20-25, 25-13, 18-25, 25-18, 15-8   

กลุ่ม บี.

โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) จ.กรุงเทพฯ ชนะ โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ จ.ชลบุรี 3-2 เซต 22-25, 25-20, 25-12, 22-25, 15-12

โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม จ.สุโขทัย ชนะ โรงเรียนพันดอนวิทยา จ.อุดรธานี 3-1 เซต 25-18, 10-25, 25-14, 26-24

กลุ่ม ซี.

โรงเรียนเทศบาลหนองหญ้าม้า จ.ร้อยเอ็ด ชนะ โรงเรียนเทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี) จ.สงขลา 3-0 เซต 25-16, 25-20, 25-20

โรงเรียนเทศบาล 2 ชุมชนป้อมเพชร จ.พระนครศรีอยุธยา ชนะ โรงเรียนสะอาดเผดิมวิทยา จ.สงขลา 3-0 เซต 25-17, 25-14, 25-17

กลุ่ม ดี.

โรงเรียนสุรนารีวิทยา จ.นครราชสีมา ชนะ โรงเรียนสารคามพิทยาคม จ.มหาสารคาม 3-0 เซต 25-18, 25-16, 25-15

ประเภททีมชาย 

กลุ่ม เอ.

โรงเรียนอัสสัมชัญ จ.กรุงเทพฯ ชนะ โรงเรียนรือเสาะชนูปถัมภ์ จ.นราธิวาส 3-0 เซต 26-24, 25-17, 25-14

โรงเรียนเทศบาลบ้านสามเหลี่ยม จ.ขอนแก่น ชนะ โรงเรียนบ้านดงน้ําเดื่อ จ.เพชรบูรณ์ 3-0 เซต 25-17, 25-11, 25-21

กลุ่ม บี.

โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี ชนะ โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์  3-2 เซต 18-25, 25-21, 25-21, 17-25, 15-10 

โรงเรียนเพชรวิทยาคาร จ.ชัยภูมิ ชนะ โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม จ.ชลบุรี 3-0 เซต 25-18, 25-22, 25-22

กลุ่ม ซี.

โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา ชนะ โรงเรียนกีฬา อบจ.ร้อยเอ็ด จ.ร้อยเอ็ด 3-2 เซต 13-25, 19-25, 25-21, 25-18, 17-15

กลุ่ม ดี.

โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี ชนะ โรงเรียนกีฬา อบจ.พิษณุโลก จ.พิษณุโลก 3-0 เซต 25-16, 25-23, 25-19

โรงเรียนเทศบาล 1 (เยี่ยมเกษสุวรรณ) จ.สมุทรปราการ ชนะ โรงเรียนชะอําคุณหญิงเนื่องบุรี จ.เพชรบูรณ์ 3-0 เซต 27-25, 25-21, 25-16

ผลการแบ่งกลุ่มรอบสอง 

ประเภททีมชาย

กลุ่ม อี.

โรงเรียนเทศบาลบ้านสามเหลี่ยม จ.ขอนแก่น (ที่ 1 สาย เอ.)

โรงเรียนอัสสัมชัญ จ.กรุงเทพฯ (ที่ 2 สาย เอ.)

โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา (ที่ 1 สาย ซี.)

โรงเรียนกีฬา อบจ.ร้อยเอ็ด จ.ร้อยเอ็ด (ที่ 2 สาย ซี.)

กลุ่ม เอฟ.

โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี (ที่ 1 สาย บี.)

โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ (ที่ 2 สาย บี.)

โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี (ที่ 1 สาย ดี.)

โรงเรียนเทศบาล 1 (เยี่ยมเกษสุวรรณ) จ.สมุทรปราการ (ที่ 2 สาย ดี.)

ประเภททีมหญิง 

กลุ่ม อี.

โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา จ.นนทุบรี (ที่ 1 สาย เอ.)

โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี  (ที่ 2 สาย เอ.)

โรงเรียนเทศบาล 2 ชุมชนป้อมเพชร จ.พระนครศรีอยุธยา (ที่ 1 สาย ซี.)

โรงเรียนเทศบาลหนองหญ้าม้า จ.ร้อยเอ็ด (ที่ 2 สาย ซี.)

กลุ่ม เอฟ.

โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) จ.กรุงเทพฯ (ที่ 1 สาย บี.)

โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ จ.ชลบุรี (ที่ 2 สาย บี.)

โรงเรียนสุรนารีวิทยา จ.นครราชสีมา (ที่ 1 สาย ดี.)

โรงเรียนสารคามพิทยาคม จ.มหาสารคาม (ที่ 2 สาย ดี.)

โปรแกรมการแข่งขันรอบสอง

วันที่ 24 มีนาคม 2565 

สนาม 1

ประเภททีมชาย

กลุ่ม อี.

09.00 น. โรงเรียนเทศบาลบ้านสามเหลี่ยม จ.ขอนแก่น พบ โรงเรียนกีฬา อบจ.ร้อยเอ็ด จ.ร้อยเอ็ด

10.15 น. โรงเรียนอัสสัมชัญ จ.กรุงเทพฯ พบ โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา

กลุ่ม เอฟ.

11.30 น. โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี  พบ โรงเรียนเทศบาล 1 (เยี่ยมเกษสุวรรณ) จ.สมุทรปราการ 

12.45 น. โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ พบ โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี

สนาม 1

ประเภททีมหญิง 

กลุ่ม อี.

09.00 น. โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา จ.นนทุบรี พบ โรงเรียนเทศบาลหนองหญ้าม้า จ.ร้อยเอ็ด

10.15 น. โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี พบ โรงเรียนเทศบาล 2 ชุมชนป้อมเพชร จ.พระนครศรีอยุธยา

กลุ่ม เอฟ.

11.30 น. โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) จ.กรุงเทพฯ พบ โรงเรียนสารคามพิทยาคม จ.มหาสารคาม

12.45 น. โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ จ.ชลบุรี พบ โรงเรียนสุรนารีวิทยา จ.นครราชสีมา

ข้อมูลจาก : สมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย : http://volleyball.or.th/

Related posts:

กกท. ร่วมกับ สถาบันการแพทย์ฉุกเฉิน ติดตั้งเครื่องกระตุกหัวใจอัตโนมัติ (AED) ในสถานกีฬามอบเป็นของขวัญ...
“เอ็มม่า ราดูคานู” สาวน้อยวัย 18 สร้างประวัติศาสตร์ใหม่ คว้าแชมป์ “ยูเอส โอเพ่น”
เจ้าฟ้าหญิงสิริวัณณวรีฯ พระราชทานดอกไม้แก่ สุดาพร สีสอนดี นักกีฬามวยสากลหญิงทีมชาติไทย เหรียญทองแดงโ...
ดร.ก้องศักด ยอดมณี ผู้ว่าการ กกท. พร้อมด้วย นายธัชนาถ ทองประกอบ ผู้อำนวยการฝ่ายนโยบายและแผน ในโอกาสเ...
กกท. และ อบจ. เชียงใหม่ เตรียมใช้สนามกีฬาสมโภช 700 ปี เชียงใหม่ เป็นศูนย์กลางพัฒนากีฬา (NTC) ของภาคเ...
ส่งแรงใจเชียร์ให้ทัพนักกีฬาไทย ในการแข่งขันวีลแชร์เรซซิ่ง Men’s 100m – T34 (รอบชิงชนะเลิศ)

Leave a Reply