ขามทะเลสอเฉือนชัย,สาวสุรนารีกวาด 3 เซตคว้าแชมป์เอสโคล่าภาคอีสาน

การแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชน เอสโคล่า รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 8 (ปีที่ 31 ) ประจำปี 2563 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี รอบคัดเลือกตัวแทนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ณ ยิมโรงเรียนเพชรวิทยาคาร จ.ชัยภูมิ วันที่ 17 พฤศจิกายน 2563  รอบชิงอันดับ 3  ประเภททีมชาย โรงเรียนเทศบาลวัดสระทอง จังหวัดร้อยเอ็ด  ชนะ โรงเรียนกีฬา อบจ.ร้อยเอ็ด จังหวัดร้อยเอ็ด 3-1 เซต 25-17, 25-23, 23-25, 25-17 ประเภททีมหญิง  โรงเรียนสารคามพิทยาคม จังหวัดมหาสารคาม ชนะ โรงเรียนเทศบาลเมืองกาฬสินธุ์ จ.กาฬสินธุ์ 3-2 เซต 25-17, 18-25, 18-25, 25-17, 15-12 รอบชิงชนะเลิศ  ประเภททีมหญิง โรงเรียนสุรนารีวิทยา จังหวัดนครราชสีมา …

การแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชน เอสโคล่า รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 8 (ปีที่ 31 ) ประจำปี 2563 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี รอบคัดเลือกตัวแทนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ณ ยิมโรงเรียนเพชรวิทยาคาร จ.ชัยภูมิ วันที่ 17 พฤศจิกายน 2563 

รอบชิงอันดับ 3 

ประเภททีมชาย

โรงเรียนเทศบาลวัดสระทอง จังหวัดร้อยเอ็ด  ชนะ โรงเรียนกีฬา อบจ.ร้อยเอ็ด จังหวัดร้อยเอ็ด 3-1 เซต 25-17, 25-23, 23-25, 25-17

ประเภททีมหญิง 

โรงเรียนสารคามพิทยาคม จังหวัดมหาสารคาม ชนะ โรงเรียนเทศบาลเมืองกาฬสินธุ์ จ.กาฬสินธุ์ 3-2 เซต 25-17, 18-25, 18-25, 25-17, 15-12

รอบชิงชนะเลิศ 

ประเภททีมหญิง

โรงเรียนสุรนารีวิทยา จังหวัดนครราชสีมา ชนะ โรงเรียนพล จ.ขอนแก่น 3-0 เซต 31-29, 25-7, 25-20

ประเภททีมชาย 

โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จังหวัดนครราชสีมา ชนะ โรงเรียนสารคามพิทยาคม จังหวัดมหาสารคาม 3-2 เซต 25-23, 25-21, 19-25, 23-25, 16-14

แชมป์, รองแชมป์ และทีมอันดับได้รับสิทธิ์เข้าแข่งขันในรอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย 10-17 ธันวาคม 2563 ยิมเทศบาลเมืองทุ่งสง และโรงเรียนเทศบาลบ้านนาเหนือ จ.นครศรีธรรมราช

สรุปผลการจัดอันดับ 

ประเภททีมหญิง

1.โรงเรียนสุรนารีวิทยา จังหวัดนครราชสีมา

2.โรงเรียนพล จังหวัดขอนแก่น

3.โรงเรียนสารคามพิทยาคม จังหวัดมหาสารคาม

ประเภททีมชาย

1.โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จังหวัดนครราชสีมา

2.โรงเรียนสารคามพิทยาคม จังหวัดมหาสารคาม

3.โรงเรียนเทศบาลวัดสระทอง จังหวัดร้อยเอ็ด

รางวัลบุคคล

ประเภททีมหญิง

นักกีฬายอดเยี่ยม : นางสาวอัยดา นวลวรรณ์ โรงเรียนสุรนารีวิทยา จังหวัดนครราชสีมา

ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม : นายเจษฎา ปาปะกัง โรงเรียนสุรนารีวิทยา จังหวัดนครราชสีมา

ประเภททีมชาย

นักกีฬายอดเยี่ยม : นายอภิสิทธิ์ ทาแปง โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จังหวัดนครราชสีมา

ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม : นายจิตติ ชัยสงค์ โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จังหวัดนครราชสีมา

 

 

 

 

 

 

ข้อมูลจาก : สมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย : http://volleyball.or.th/

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *